แก้ปัญหาการติดตั้ง flash player ไม่ได้ของ firefox

แก้ปัญหาการติดตั้ง flash player ไม่ได้ของ firefox

สำหรับบางท่านที่ลงโปรแกรมใหม่แล้วติดตั้ง FireFox แล้วมีปัญหาการแสดง flash player แต่ติดตั้งไม่ได้โดยโปรแกรมจะให้ติดตั้งแบบ mannal  แต่พอลงก็ไม่ได้อยู่ดี ให้ tryagain หรือ cancel ตลอด จะถอดไฟล์ flash ออกทาง Add/remove Programe ก็หาโปรแกรม flash player ไม่เจอ ลองใช้ตัวนี้ดูครับ  ใช้สำหรับถอดการติดตั้งโปรแกรม flash player  ออกก่อน
http://download.macromedia.com/p ... ll_flash_player.exe
เสร็จแล้วแล้วค่อยติดตั้ง flash player ตัวใหม่อีกครั้ง FireFox ของท่านจะสามารถแสดง flash player ได้ปกติครับ

[ แก้ไขล่าสุด arabama1234 เมื่อ 18-3-2009 10:28 ]
ผมลบออกไปแล้วแต่ก็ติดตั้งไม่ได้ครับจะทำอย่างไรดีครับ
เหมือนกันเลย ติดตั้งไม่ได้ ทำไงดี ช่วยหน่อยนะ
จะลองทำดูครับ
แต่อย่างไรก็ขอขอบครับท่าน

ตอบกลับโพสต์ของ 1# arabama1234

ขอบคุณครับ  แต่ไม่ได้
อย่างนี้ติดตั้งflash playerก่อนติดตั้งเจ้าfirefoxได้หรือเปล่าครับ
ลองแล้วดูได้นะครับ ขอบคุณมากครับ
คือผมทำอย่างนี้นะครับ วิธีอื่นได้ป่าวไม่รู้

1. เปิดโปรมแกรม uninstall_flash_player
2. เมื่อถอนเสร็จแล้วก็ copy ตัว install_flash_player ไปวางใน plugin ของ Firefox ในไดรน์ C แล้ว คลิ๊ก install
3. จากนั้นลองเปิด firefox ดูก็ใช้ได้แล้วครับ
  ขอบคุณนะคระ
ขอบคุณคับ ติดปัญหานี้มานานละ
อืม...

จะเอาไปเล่นhi5
THANK
จะลองดูอีกที
จะลองดูอีกที
thankkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk
thankssssssssssssssssssssss
ขอบคุณมากๆคร้า
ขอบคุณครับ
ขอบคุณเด๋อ..คับ
ขอบพระคุณอย่างสูงคับ
ผมก็ทำแล้วไม่ได้ครับ
ขอลองหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
ตอบกลับ 1# arabama1234

ขอบคุณมากคับ
ตอบกลับ 1# arabama1234
ขอภาพด้วยนะ ทำไม่เป็น
มือใหม่หัดเล่นค่ะ
เจอปัญหาคือ  ติดตั้ง Flash ไม่สำเร็จครับเลยทำอะไรต่อไม่ได้
ต้องลองดู ขอบคุณครับ
เคยเจอปัญหานี้เหมือนกัน
ขอบคุณมากๆคับ