โปรแกรมดูแลเครื่องคับผม PC Faster Baidu

โปรแกรมดูแลเครื่องคับผม PC Faster Baidu

ลงโปรแกรม ประเภทนี้ ถ้าตั้ง update window จะทำให้เครื่อง อืด
ผมโดนมาแล้ว  เซง ไปเลยยยย   ขอเตือนครับ พี่น้อง
ของผมพอใช้โปรแกรมนี้อัพเดตวินโดว์เสร็จเจอมัลแวร์ 2 ตัว พอลบโปรแกรมทิ้ง ตัว .dill มีปัญหาเลย เซ็งสุดสุด
ขอบคุณมากครับ
เคยใช้แล้วไม่โดน เลยกลับมาใช้ของเดิม
คือ มันไม่ฝังตัวกับระบบวินด์โดวลองเข้าไปดูที่ Control Panel\All Control Panel Items\Action Center|security\virus protection\ ของเราใช้ AVG มันจะเข้าไปแทนที่ Windown Defender ซึ่งจะทำให้คอมเรียกใช้ antivirus เพียงตัวเดียวและไม่ทำให้เครื่องรวนอันเกิดจากการเรียกแอนตี้ไวรัส2ตัวพร้อมกันเพราะจะทำให้เครื่องหน่วง
แล้วเวลาอัปเดทก็อัปได้บ้างไม่ได้บ้าง เพราะฉะนั้นก่อนใช้ควรศึกษาให้ดีก่อนนะ
ขอบคุณมากครับ :handshake
ขอบคุณครับ