[จีน] แปดเทพอสูรมังกรฟ้า ปี [2003][V2D 4 disc master]พากย์ไทย

[จีน] แปดเทพอสูรมังกรฟ้า ปี [2003][V2D 4 disc master]พากย์ไทย

แก้ไขล่าสุด sttt เมื่อ 18-5-2012 18:57

[จีน] แปดเทพอสูรมังกรฟ้า ปี [2003]ยิ่งใหญ่สะท้านฟ้า ใต้หล้าไร้คู่เทียม[V2D 4 disc master]พากย์ไทย

เรื่องย่อ

แปดเทพอสูรมังกรฟ้า เป็นเรื่องราวในช่วงระหว่างการปกครองของราชวงศ์ซ่งที่กำลังเป็นศัตรูกับมองโกล เฉียวฟงประมุขหนุ่มแห่งพรรคยาจก  

สุดยอดจอมยุทธ์ที่เปี่ยมด้วยคุณธรรมผู้เป็นที่ศรัธา ของเหล่าชาวยุทธ์ ถูกเหล่าคนชั่วนำเรื่องชาติกำเนิดของตนมาเปิดเผยและยังถูกดดันให้สละตำแหน่งประมุขเฉียวฟงจึงออกจากพรรคยาจก

พยายามสืบหาประวัติที่แท้จริงของเขา ระหว่างเดินทางได้รู้จักกับต้วนอี้ องค์ชายแห่งเมืองต้าหลี่ และหลวงจีนซีจุ๊  ทั้งสามได้สาบานเป็นพี่น้องกัน

ตลอดเวลาเฉียวฟงถูกกลั่นแกล้งจนท้อแท้และพลั้งมือสังหารอาจู  หญิงที่เขารักตายไปอย่างไม่ตั้งใจ ทำให้เขาต้องโศกเศร้าเสียใจ และยังต้องระงับศึกระหว่างเมืองเหลียวบ้านเกิด และเมืองซ่ง

แผ่นดินที่เขาเติบโตมา ท้ายที่สุดกลับต้องตัดสินใจทำอะไรบางอย่างเพื่อยุติสงครามและล่าสุด ปี ค.ศ. 2003 ทางจีนแผ่นดินใหญ่ ได้สร้าง แปดเทพอสูรมังกรฟ้า ขึ้นมาอีกครั้งหนึ่ง

โดยมี Hu Jun มารับบท เซียวฟง Gao Hu รับบท หลวงจีนซีจู๋ Jimmy Lin (หลินจื้ออิง) รับบท ต้วนยี่ Liu Yi Fei (หลิวอี้เฟย) รับบท หวังอวี่เยียน

ยุทธ์จักรอันกว้างใหญ่แห่งนี้ กำลังพาพวกเขาเหล่า"สุดยอดแห่งจอมยุทธ์" มาพิสูจน์ความไร้เทียมทาน ใน 8 เทพอสูรมังกรฟ้า

Hu Jun มารับบท เซียวฟง
จอมยุทธ์ที่เปี่ยมด้วยคุณธรรม ชีวิตของเขาต้องพบกับการเปลี่ยนแปลงมากมายหลังจากที่รู้ชาติกำเนิดของตัวเอง และยังต้องระงับศึกระหว่างเมืองเหลียวบ้านเกิด และเมืองซ่ง แผ่นดินที่เขาเติบโตมา

Jimmy Lin (หลินจื้ออิง) รับบท ต้วนอี้  
องค์ชายหนุ่มแห่งเมืองต้าหลี่ ออกท่องยุทธภพด้วยความอ่อนต่อโลก แต่กลับได้พบกับสุดยอดวิชาลมปราณภูตอุดรในตำนานมาครอง อีกทั้งยังถูกดึงเข้าไปพัวพันกับเรื่องราวต่างๆในยุทธภพ

Gao Hu รับบท หลวงจีนซีจู๋
หลวงจีนน้อยผู้ออกท่องยุทธภพตามอาจารย์ แต่บุญวาสนาพาให้เขาไปพบกับต้วนอี้และเฉียวฟงจนบรรลุสุดยอดแห่งวรยุทธ์ อีกทั้งยังเกิดเหตุมากมายที่ทำให้ชีวิตต้องพลิกผัน ผู้รับธรรมสู่สุดยอดจอมยุทธ์

ซิวซิ่ง รับบท มู่หยงฟู่
จอมยุทธ์หนุ่มผู้ถูกขนานนามเสมอเฉียวฟง มีพรสวรรค์อีกทั้งยังมีสุดยอดวิชามากมายออกตามหาชาวยุทธ์ หมายฟื้นฟูราชบังลังก์ของตระกูลมู่หยงที่ถูกล้มล้างไป

Tian Long Ba Bu ถูกนำมาสร้างเป็นภาพยนตร์ทั้งจอแก้วและจอเงิน หลายครั้ง ฉบับภาพยนตร์จอเงินนั้น เนื่องจากเนื้อหาในเรื่องและตัวละครมีมากดังนั้นจึงเป็นเพียงการหยิบเอาตัวละครและเหตุการณ์เพียงบางช่วงเท่านั้นมานำเสนอ

ความสนุกสนานของตัวละครในเรื่องนี้ มีมากมาย แต่ละตัวละครล้วนมีสีสัน และบุคลิกเป็นของตัวเอง ต้วนยี่ เป็นตัวละครที่มั่นคงในความรัก แม้ว่าความรักในหลายครั้งอาจจะถูกชะตากรรมเล่นตลกจนพบรักกับน้องสาวต่างมารดาของ ตัวเองก็ตาม แต่หลังจากที่เขาได้พบกับ หวังหวี่เอียน  แล้ว ก็ตามรักนางอย่างมั่นคง แม้ว่านางจะรักอยู่กับ มู่หยงฟู่ ก็ตาม จนท้ายที่สุด ต้วนยี่ก็ได้ครองคู่อยู่กับ หวังหวี่เอียน จึงกล่าวได้ว่า ต้วนยี่เป็นตัวแทนของสุขนาฏกรรม

ในขณะที่ เซียวฟง กลับเป็นตัวแทนของโศกนาฏกรรม ชีวิตของเขาต้องพบกับการเปลี่ยนแปลงมากมายหลังจากที่รู้ชาติกำเนิดของตัวเอง และต่อมาก็พลั้งมือสังหาร อาจู หญิงผู้เป็นที่รัก และต้องหาทางห้ามสงครามระหว่างเมืองเหลียว เผ่าของตน กับ เมืองซ่ง ที่เป็นถิ่นเลี้ยงเขามาจนเติบใหญ่ ท้ายที่สุดกลับต้องตัดสินใจ ฆ่าตัวตายเพื่อยุติสงคราม

ซีจู๋ คือ ตัวละครที่พบกับความบังเอิญ และ โชคช่วยตลอดเวลา นับตั้งแต่ได้รับการถ่ายทอดพลังการฝึกปรือจาก อู๋หยาจือ นางเฒ่าทาริกาแห่งเทียนซาน และ หลีชิวสุ่ย จนกลับกลายได้เป็นประมุขแห่งวังคฤธรศักดิ์สิทธิ์ จนท้ายสุดได้เป็นราชบุตรเขยซีเซี่ย

ต้วนเจิ้งฉุน เทพบุตรนักรัก ที่แม้ว่าบรรดาหญิงงามที่เขามอบความรักให้จะมีหลายคนและทุกคนต้องการที่จะแก้แค้นเขา แต่เพราะเขารักจริง มอบความจริงใจให้แก่นางทุกคนจึงทำให้ความแค้นเหล่านั้นค่อย ๆ หายไป แต่เพราะความรักอันมากมายของ ต้วนเจิ้งฉุน จึงทำให้เกิดเรื่องราวต่าง ๆ ขึ้นมาอย่างมากมาย

มู่หยงฟู่ เป็นตัวแทนของความโลภ ความแค้น และการต้องการที่จะเป็นใหญ่ เขาทำทุกอย่างเพื่อที่จะกู้เมื่อเยี่ยน จนกระทั่งต้องสูญเสียคนที่อยู่รอบข้างไปจนหมด

นอกจากนี้บรรดาตัวละครอื่น ๆ ต่างมีสีสันที่ช่วยทำให้เรื่องดูสนุก อาจือ ผู้โหดร้ายซึ่งหลงรัก เซียวฟง พี่เขยของตน จนมองข้ามความรักที่หยิวถานจือ มอบให้
จิวหมอจื้อ
ที่ทำทุกอย่างเพื่อฝึกพลังฝีมือ เซียวเยี่ยนซาน ผู้พกพาความแค้นมานับสิบปี เยรูหงจี ผู้มักใหญ่ใฝ่สูง

รวมภาพประกอบ แปดเทพอสูรมังกรฟ้า เวอร์ชั่น 2003

ทำความเข้าใจก่อนโหลดหนังจากเว็บ [Mediafire] เพื่อความสะดวกของท่านเอง
[Mediafire]เป็นเว็บที่โหลดง่าย เร็วและแรงที่สุดเลยก็ว่าได้ แต่ก็มีปัญหา ในการโหลดอยู่พอสมควร
ทำให้โหลดไม่ได้ ในบางครั้ง สาเหตุหลักเกิดจากคุ๊กกี้ค้าง มีอยู่หลายอาการ แล้วแต่ว่าท่านใช้เบาว์เซอร์ตัวไหนเข้าเนต
สำหรับใครที่โหลดเป็นประจำ ก็จะทราบวิธีแก้ปัญหาดี แต่ใครที่ยังไม่ชำนาญ มันก็ยากพอสมควรเลย...มาดูวิธีกันครับ

1.ลบคุ๊กกี้ของ
[Mediafire] [กดอ่าน]
2สำหรับใครที่มีเบาว์เซอร์มากกว่า 1 ตัว เปิดเบาว์เซอร์ขึ้นมาอีกตัว แล้วกอปลิ้งค์โหลดไปเปิดที่เบาว์เซอร์ตัวใหม่ครับ
3.โหลด part อื่นไปก่อน แล้วค่อยกลับมาโหลดเป็น ระยะๆ หรือโหลดใหม่วันหลัง

แต่ถ้ากดลิ้งค์โหลดแล้วขึ้นแบบนี้  ปกติจะกลับมาโหลดได้ไม่เกิน 1-3 วัน บางครั้งก็ไม่กี่ชั่วโมงครับ ไฟล์หนังยังอยู่แต่เป็นปัญหาของ [servers]

NOTICE: No servers are currently available with the requested data on them.  Please retry your request in a moment.
                                                                                                      Click to dismiss this message

ตราบใดที่ชื่อและขนาดของไฟล์ยังอยู่ ไฟล์นั้นจะยังโหลดได้ 100% ครับ

วิธีโหลด.คราวละหลายๆ part หรือ 1 แผ่น
แบบเรียงคิว พร้อมปิดเครื่องเองเมื่่อโหลดเสร็จ สำหรับ IDM [
ดูวิธีทำ]

Download  MediaFire

Disc 1 มี 40 part=99mb รวมแล้วได้ 4.26 GB    [คลิก]

Disc 2 มี 40 part=99mb รวมแล้วได้ 4.23 GB    [คลิก]

Disc 3 มี 40 part=99mb รวมแล้วได้ 4.23 GB    [คลิก]

Disc 4 มี 41 part=99mb รวมแล้วได้ 4.27 GB    [คลิก]
END

part ไหนมีปัญหาก็แจ้งไว้ครับ...จะรีบแก้ไขให้
ไฟล์ต้นฉบับผมจะเก็บไว้ 1 เดือน เริมจากวันที่โพส
หลังจาก 1 เดือนแล้วจะแก้ไขให้ไม่ได้อีก..ให้ท่านเข้าใจด้วยครับ

สำหรับใคร ที่จะนำหนังไปโพสต่อที่อื่น...เอาไปได้เลยครับ ไม่ต้องขอ
แต่รอให้แก้ไข part ที่มีปัญหาให้หมดก่อน แล้วค่อยนำไปโพส์
ส่วนเครดิต..จะให้หรือไม่ให้ ก็แล้วแต่ท่าน...ไม่ใช่เรื่องสำคัญ
แค่อยากให้ลิ้งค์อยู่นานๆ จะได้ไม่ต้องอัพกันบ่อยๆ...ก็เท่านั้น

ถ้าชอบ...ก็ขอบคุณซักคำ

เรื่องนี้มันส์มากครับ ผมมาคอนเฟิร์มเลย ไม่ต้องลังเลที่จะโหลดเลยครับ
ขอบคุณที่อัำพให้โหลดกันครับคุณ sttt
ขอบคุณอย่างแรงๆๆๆรอมานาน
เรื่องนี้มันมากครับ   ขอบคุณครับสำหรับการแบ่งปัน
pass 33  disc 2  โหลดไม่ได้ครับ  รบกวนแก้ไขให้หน่อยครับ   ขอบคุณครับมากๆๆ ครับ
ขอบคุณมากครับ
พาส 2-4 เเผ่น สุดท้าย โหลด ไม่ได้อะครับ รบกวนเเก้ไขให้ห่อยนะครับ

ขอบคุนมากมายครับ

ชอบหนังจีน ที่สูดดดดดดดดดด
pass 33  disc 2  โหลดไม่ได้ครับ  รบกวนแก้ไขให้หน่อยครับ   ขอบ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย pinkpanter10 เมื่อ 28-11-2010 22:51
ทุก part ที่คุณ [pinkpanter10] และคุณ [goodboyzaa]แจ้งมา

ยังโหลดได้ปกติดีครับลองโหลดดูแล้ว  อ่านคำแนะนำ อยู่บนลิ้งค์หนังครับ  
พาส9 Disc4  ผมใหลดไม่ได้คับช่วยเช็คดูทีคับ
-ขอบคุณนะ
พาส 9 disc 4 โหลดไม่ได้จริงๆ
พาส 9 disc 4 โหลดไม่ได้จริงๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย commander2 เมื่อ 29-11-2010 22:08
สำรอง D4 part-9

http://www.upload-thai.com/downl ... f3e3a8053e779a74115
ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับเดี๋ยวจะกลับมาโหลดครับ
โหลดเวอร์ชั่น 2003 เสร็จแล้ว......ใครสนใจเวอร์ชั่น 1996 ไปโหลดได้ที่นี่ครับ

สมัครก่อนนะครับ ที่นี่
http://www.todaybit.com/regis/an ... 3a233a27f4f324baa3/

http://www.todaybit.com/details.php?id=78798&hit=1

ผมเห็นมีคนเพิ่งเอามาปล่อย
โหลดทุกแผ่นได้แล้ว แตกไฟล์ได้ ไม่มีปัญหา

ขอบคุณครับ
2 ธ.ค. 53
โออออออออออ รอมานานแว๊ววววววววววววววววววววววววคร้าบบบบบบบบบบบบบบบ  ขอขอบคุณมหาศาลคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
แผ่น 2 ไฟล์ 33 มีปัญหารึเปล่าอะครับผมโหลดไม่ได้เลย  ไฟล์อื่นโหลดได้ครบหมดแล้วครับ
ขอบคุณหลายๆอ้ายรูปหล่อ
แผ่น 2 ไฟล์ 33 ไม่ได้จริงๆครับ ลองมา 2 วันแล้ว T-T
แผ่นที่1พาท12ไม่พบไฟล์
ช่วยดูด้วยนะค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
แผ่นที่1พาท12ไม่พบไฟล์
ช่วยดูด้วยนะค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย tonjarun เมื่อ 4-12-2010 12:22
ผมลองโหลดดูแล้วปกติดีครับ  ลองดูที่คำแนะนำ น่าจะเกิดจากคุ้กกี้ค้าง

ส่วนของท่านอื่นๆ  ตอนนี้ทุก part กลับมาโหลดได้เป็นปกติแล้วนะครับ
ลองดูถ้ามีปัญหา ก็แจ้งไว้ แล้วจะรีบแก้ไขให้  :D
ชอบมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ขอบคุณคุลsttมากมายค่ะ
โหลดได้แระ
แต่มันเปนภาษาต่างดาวพอแก้เปนชื่อเรื่องก้อแตกไฟล์ได้ปกติค่า
ขอบคุณผู้มีน้ำใจค่ะ
disc2-พาท40เปนรัยค่ะ
โหลดไม่ได้เลยพาทอื่นไหลลื่นแต่พาทนี้
ส่งทีละ445bytes พาทอื่น15นาทีเส็ด
พาทนี้68ชม งง
ช่วยดูทีค่ะทำทุกอย่างหมดแล้ว
ขอบคุณค่ะ อ่อมีลิ้งสำรองป่าวค่ะ
ขอบคุณค่ะ ตอนนี้โหลดได้ครบหมดแล้ว กำลังคิดอยากเก็บเรื่องนี้พอดี ขอบคุณมากๆค่ะ ^^
disc2-พาท40เปนรัยค่ะ
โหลดไม่ได้เลยพาทอื่นไหลลื่นแต่พาท ...
ต้นฉบับโพสต์โดย tonjarun เมื่อ 5-12-2010 17:14
สำรอง D2 part 40 ครับ

http://www.upload-thai.com/downl ... 20093d8b3a26870210f
pass 34  disc3  โหลดไม่ได้ครับ  รบกวนแก้ไขให้หน่อยครับ
CD 3 part 34 มีปัญหาคับแก้ไขทีคับ ขอคุนคับ